Bếp từ đôi Hafele HS-I5521FG (536.66.850) là dòng bếp cao cấp sở hữu thiết kế nhỏ gọn, hiện đại, dễ dàng lắp đặt trong nhiều không gian bếp. Sản phẩm có công suất mạnh mẽ, hỗ trợ nấu ăn nhanh chóng, đồng thời tích hợp nhiều tính năng thông minh giúp việc nấu nướng trở nên tiện lợi hơn.
Đặc điểm nổi bật
- Công suất và vùng nấu: Tổng công suất của bếp đạt 3000W, đáp ứng tốt nhu cầu nấu nướng hằng ngày. Mỗi vùng nấu được trang bị 9 mức công suất linh hoạt: 200 – 600 – 800 – 1150 – 1200 – 1300 – 1450 – 1600 – 1800W. Khi kích hoạt chức năng Booster, công suất có thể tăng lên đến 2000W, giúp đun sôi nhanh, tiết kiệm thời gian đáng kể. Bếp hoạt động ổn định ở mức công suất từ P4 (1150W) trở lên. Đường kính mỗi vùng nấu Ø 20 cm, phù hợp với nhiều loại nồi chảo.
- Chức năng giữ ấm tiện lợi: Bếp được tích hợp chế độ giữ ấm với 3 mức nhiệt 45°C – 65°C – 85°C, giúp duy trì nhiệt độ ổn định mà không bị ngắt quãng. Tính năng này rất phù hợp để chế biến các món cần nhiệt độ thấp như ninh, hầm, kho… giúp món ăn chín đều, giữ trọn hương vị và dinh dưỡng.
- Thiết kế và chất liệu: Bếp có thiết kế sang trọng với 2 vùng nấu, cho phép nấu nhiều món cùng lúc, tiết kiệm thời gian. Mặt bếp sử dụng kính Ceramic – Kanger (Trung Quốc) có khả năng chịu lực, chịu nhiệt tốt, hạn chế trầy xước và dễ vệ sinh, đảm bảo độ bền lâu dài.
- Tiện ích nổi bật: Booster gia nhiệt nhanh giúp rút ngắn thời gian nấu. Hẹn giờ lên đến 99 phút, chủ động trong quá trình nấu nướng mà không cần canh chừng. Chế độ giữ ấm hỗ trợ hiệu quả cho các món ăn cần nhiệt độ thấp.
- Tính năng an toàn: Tự động ngắt khi điện áp không ổn định (quá cao hoặc quá thấp). Trang bị mạch bảo vệ IGBT giúp tăng độ bền cho bếp. Nhận diện kích thước đáy nồi thông minh. Tự ngắt khi quá nhiệt hoặc không có nồi trên bếp. Cảnh báo mặt bếp còn nóng sau khi sử dụng. Tự động tắt khi không sử dụng và cảnh báo khi dùng nồi không phù hợp.
Thông số kỹ thuật
| Loại bếp | Bếp từ đôi |
| Tổng công suất | 3000W |
| Công suất vùng nấu |
|
| Điện áp | 220 - 240V, 50 - 60 Hz |
| Kích thước vùng nấu |
|
| Kiểu lắp đặt | Lắp dương |
| Bảng điều khiển | Cảm ứng kết hợp núm vặn |
| Chất liệu mặt bếp | Kính Ceramic - Kanger |
| Thương hiệu mâm nấu | Trung Quốc |
| Thương hiệu | Đức |
| Sản xuất tại | Trung Quốc |
| Năm ra mắt | 2024 |
| Chế độ nấu tự động | 1 chế độ cài đặt sẵn |
| Loại nồi sử dụng | Chỉ dùng nồi có đáy nhiễm từ |
| Tiện ích |
|
| Tính năng an toàn |
|
| Chiều dài dây điện | 123 cm |
| Kích thước - Khối lượng | Ngang 55.5 cm - Dọc 32 cm - Cao 6.5 cm - Nặng 4.3 kg |
| Hãng | Hafele |




